Vì sao em yêu Bồ công anh bé nhỏ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Vì sao em yêu Bồ công anh bé nhỏ

Bài gửi by canhhoabay on Wed Aug 22, 2012 11:26 pm

Biết đến Bồ công anh từ hồi cấp 2 đọc truyện tranh Nhật Bản TANPOPO. Ấn tượng với cô gái nhân vật chính trồng cây Bồ công anh, khi nó có bông hoa đầu tiên thì đem tặng cho chàng trai mà cô gái yêu mến. Không nhớ rõ lắm vì sao chàng trai ko nhận được chậu hoa nhưng cảm giác rất đau lòng khi cô gái đem chậu hoa về, yêu bồ công anh từ cái hình ảnh cô gái thổi bay bông BCA. Có 1 suy nghĩ là sau này mình cũng sẽ làm như vậy :”> Biết thêm 1 xíu về BCA nữa khi đọc truyện Doreamon, và tình yêu ấy ngày càng lớn dần lên khi xem những bức ảnh trên mạng, đọc các câu chuyện liên quan đến loài hoa mỏng manh này. Nhưng tình yêu BCA thật sự “mãnh liệt” khi mình quen Dr (Dr là 1 chàng trai đặc biệt trong trái tim mình, 1 tình cảm đơn phương 2 năm trời mình dành cho Dr). Dr đã từng kể về kỉ niệm hồi nhỏ hay thổi Bca, giới thiệu cho mình 1 quán cf tên BCA mà cũng có nhiều Bca nữa, Dr đã từng hứa sẽ tặng mình Bca nếu như mình học hành tốt…..vì một vài lý do nào đó mà mình - Dr biết, không biết…Dr mãi xa mình….lời hứa như gió bay đi. Cái khao khát tự tay trồng tặng cho Dr 1 chậu Bca thôi thúc trong mình, vì sao nhỉ, có lẽ là mình rất yêu Dr, mình muốn dành thứ mình yêu thích cho người mình yêu. Biết bao nhiêu lần thất bại nhưng vì nhờ có động lực là Dr mà cuối cùng mình cũng trồng thành công. Và rồi chẳng dám đưa cho ng ta…chán nản, buông xuôi, cây chết ngỡ tình cũng chết. Nhưng lại tiếp tục trồng với một hi vọng nhỏ nhoi được bên cạnh Dr. Không dám đưa mà hỏi ý kiến Dr trước…Dr từ chối vì không thích trồng cây…thế đấy!
Bca mỏng manh, yếu đuối chẳng đủ sức mà bay theo gió. Mình cũng vậy, chẳng đủ dũng cảm đi con đường một chiều mãi thế, 2 năm – dài ngắn tùy từng người nhưng nó đủ làm mình đau như thế nào, dai dẳng đau mãi đến tận bây giờ. Đôi khi vẫn thổn thức không nguôi, vẫn nhớ rất nhớ, ngốc nghếch mơ ước….Đôi khi mình tự dối lòng, hi vọng vào 1 cái tương lai mà mình tự vẽ ra…thôi đó là chyện tc đơn phương.
Quay lại với Bca, càng ngày mình càng yêu điên cuồng hơn với Bca bé nhỏ này, tên Face là Cánh Hoa Bay, dự định sau này sẽ mở quán cf trồng đầy Bca, bây giờ đặt trước tên con là Công Anh lun, chỉ chờ kiếm họ bố thôi Big grin . Thỉnh thoảng mọi người vẫn hỏi sao mình yêu Bca thế, chỉ trả lời đơn giản là đẹp, trong trắng, tinh khôi, mỏng manh…nhưng thật ra là thế đấy, có những tình yêu bắt đầu rất đơn giản <3

Sg 1 đêm mưa rơi
canhhoabay
Hạt bồ công anh
Hạt bồ công anh

Nữ Tổng số bài gửi : 3

Re: Vì sao em yêu Bồ công anh bé nhỏ

Bài gửi by batuocsocola on Thu Aug 23, 2012 1:38 am

....
là nơi bắt đầu và mãi kiếm tìm điểm kết thúc ...
cũng đã từng gặp, và để gió thổi bay đi ...
và có lẽ, chỉ có thời gian mới có câu trả lời ...

~~~~~~~~~~~~~~~~ Chữ ký ~~~~~~~~~~~~~~~~
Vì có những ngày ta lạc mất nhau ...
batuocsocola
Vườn hoa bồ công anh
Vườn hoa bồ công anh

Nam Tổng số bài gửi : 321

http://boconganh.huhohi.com

Bài gửi by Dandelionpooh on Mon Sep 10, 2012 11:33 am

<3 một tình yêu thật dễ thương
Dandelionpooh
Mây
Mây

Nữ Tổng số bài gửi : 234

Công việc : Dandelion hunter

http://boconganh.huhohi.com/

Bài gửi by huhohi on Mon Nov 05, 2012 6:46 pm

một tình yêu như truyện cổ tích ý. đẹp và trong sáng. câu chuyện buồn gắn với những kỷ niệm vui, đó là lý do vì sao khi nghĩ về những kỷ niệm vui ta lại buồn.
Tình yêu dành cho bồ công anh chỉ dần lớn lên, mãnh liệt từng ngày chứ không bao giờ mất!!!
huhohi
Cây bồ công anh
Cây bồ công anh

Nữ Tổng số bài gửi : 10

Công việc : sinh viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang